Nên chọn lens 135F2 hay 70-200F/2.8
Bạn đang xem: Nên chọn lens 135F2 hay 70-200F/2.8
(*) Lens 135mm
-Về ưu điểm của lens 135F2L: Đây là ống kính có thể nói là đỉnh bậc nhất của Canon . Màu sắc của hình khi chụp cực kỳ đẹp và tươi sáng, và có thể là đẹp hơn các lens trong tầm giá với nó. Nikon hiện tại chưa có lens tiêu cự 135mm nào so sánh được, lens cho ảnh ra rất tươi và trong, hình ảnh cho ra sắc nét vô cùng, focus rất nhanh, bokeh rất mượt và vô cùng ấn tượng. Vì khẩu độ mở lớn với tiêu cự dài nên chụp xóa phông phải nói là đỉnh luôn. Lens nào phù hợp cho việc chụp chân dung và thể thao cũng như chụp ở điều kiện thiếu sáng tốt vì có độ mở khẩu lớn.
Xem thêm : Những thắc mắc người mới chơi ảnh hay gặp
(*)Lens Zoom 70-200
Đại diện ở đây là lens 70-200F/2.8 của Canon.
– Về ưu điểm: Phải nói rằng lens này là một lens chụp kinh điểm về lĩnh vực chân dung vì nó trong nó có 3 tiêu cự cho chân dung là 85mm, 135mm và 200mm. Chất lượng của hình ảnh khi chụp từ ống kính này phải nói là tuyệt vời, màu sắc đẹp độ nét tốt đúng chất lens L của Canon, phù hợp cho việc chụp chân dung, thể thao hay sản phẩm, lens có thiết kế hầm hố và màu đẹp nên nhìn rất Pro (Đi chụp cho khách mà thấy lens này chắc khách sẽ rất thích ). Với tiêu cự tele và khẩu độ mở lớn là F/2.8 toàn dải nên việc chụp ảnh xóa phông hay thiếu sáng đều tốt. Phiên bản này có 2 loại là có chống rung IS và Non IS và giá có chênh lệch